Föstudagur 01.09.2017 - 13:04 - Ummæli ()

Segir tillögu Sjálfstæðismanna neyðarlega: Ættu að leggja spilin strax á borðið í stað þess að afvegaleiða umræðuna

Guðfinna Jóhanna Guðmundsdóttir borgarfulltrúi Framsóknar og flugvallarvina. Samsett mynd/DV

„Það er nú bara neyðarlegt að Sjálfstæðismenn leggi fram tillögu um opinbera rannsókn daginn eftir að Framsókn og flugvallarvinir leggja fram tillögu um úttekt. Munurinn á þessum tveimur tillögum er auðvitað sá að Sjálfstæðismenn eru að reyna fría sjálfa sig,“ segir Guðfinna Jóhanna Guðmundsdóttir borgarfulltrúi Framsóknar og flugvallarvina í samtali við Eyjuna um tillögu Sjálfstæðismanna um opinbera rannsókn vegna húss Orkuveitunnar. Hún sjálf lagði fram tillögu að úttekt á Orkuveituhúsinu í gær, í tillögu Guðfinnu myndi sérstök úttektarnefnd hafa það hlutverk að yfirfara viðbrögð og aðgerðir vegna skemmda á húsi og sérstaklega verði skoðað hvernig brugðist var við leka sem uppgötvaðist 2004 og 2009.

Sjá einnig: Tillaga um úttekt á OR húsinu

Sjá einnig: Fara fram á opinbera rannsókn vegna húss Orkuveitunnar

Kjartan Magnússon borgarfulltrúi Sjálfstæðisflokksins.

Í tillögu Sjálfstæðismanna er farið fram á opinbera rannsókn á tjóninu, skoðað verði hvernig staðið var að byggingu hússins á sínum tíma og hvaða ákvarðanir voru teknar. Í grein sem Kjartan Magnússon borgarfulltrúi Sjálfstæðismanna skrifar í Morgunblaðið í dag segir hann Orkuveituhúsið á Bæjarhálsi vera ein birtingarmynd vinnubragða R-listans, sem samanstóð af Samfylkingunni, Vinstri grænum og Framsóknarflokknum, sem hafi gert fyrirtækið að vettvangi fjárfrekra gæluverkefna:

Hingað til hafa fjöl­miðlar lítið fjallað um póli­tíska ábyrgð í mál­inu þótt það sé mjög skýrt að hún ligg­ur hjá þáver­andi borg­ar­stjórn­ar­meiri­hluta Sam­fylk­ing­ar, Fram­sókn­ar­flokks og Vinstri grænna. Eini borg­ar­full­trú­inn úr þeim meiri­hluta, sem enn sit­ur í borg­ar­stjórn, er Dag­ur B. Eggerts­son, nú­ver­andi borg­ar­stjóri,

segir Kjartan. Guðfinna segir að ákvörðun um byggingu húss vera eitt og viðhaldsleysi annað:

Ef hús lekur þá bíður maður ekki bara eftir því að hús eyðileggist heldur grípur inn í þó maður hafi verið á móti byggingu hússins tæpum 20 árum áður. Sjálfstæðisflokkurinn eru auðvitað að reyna slá ryki í augu fólks með því að reyna taka fókusinn af því sem máli skiptir í dag, þ.e. orsök lekans og afleiðingum hans og hvernig hefur verið við honum brugðist. Það er endalaust hægt að hafa skoðanir á þeirri ákvörðun að hafa byggt þetta hús en það sem máli skiptir í dag er tjónið sem orðið hefur vegna leka,

Hús Orkuveitunnar.

segir Guðfinna í samtali við Eyjuna. Hún segir nauðsynlegt að skipa sérstaka úttektarnefnd líkt og kemur fram í tillögu Framsóknarmanna, þar sem ljóst sé að tjónið á húsinu sé gríðarlegt þá þurfi að upplýsa hvernig staðið var að málum eftir að leki í húsinu kom upp í húsinu og raki og mygla uppgvötaðist í september 2015. Hvort hagsmunum Orkuveitunnar og eigenda hafi verið gætt í hvívetna:

Ólíkt Framsóknarflokknum hefur Sjálfstæðisflokkurinn haft aðkomu að borgarstjórn og stjórn Orkuveitunnar síðustu árin. Framsóknarflokkurinn hefur ekki verið með fulltrúa í stjórn OR síðan vorið 2010 enda var flokkurinn ekki í borgarstjórn 2010-2014 og á þessu kjörtímabili ákvað Sjálfstæðisflokkurinn að leggjast í lið með meirihlutanum í borgarstjórn og útiloka Framsóknarflokkinn í stjórn OR. Fulltrúar Sjálfstæðisflokksins ættu því að leggja spilin strax á borðið og upplýsa hvernig þeir hafa brugðist við ástandi hússins frá því vorið 2010 í stað þess að reyna beina fókusnum að byggingu hússins til að afvegaleiða umræðuna.

«
»

Ummæli ()

Vinsamlegast athugið:
Ummæli eru á ábyrgð þeirra sem þau skrifa. Eyjan áskilur sér þó rétt til að fjarlægja óviðeigandi og meiðandi ummæli. Tilkynna má óviðeigandi ummæli í netfangið ritstjorn@eyjan.is

Hreinn hagnaður jókst um 12%

Kristinn H. Gunnarsson ritar: Enn er í fersku minni leiftursókn útgerðargreifanna að almannahag í byrjun ársins. Talsmenn LÍÚ ráku upp mikið ramakvein yfir því að veiðigjaldið jókst í samræmi við aukinn hagnað 2015. Var því mjög haldið fram að greiðslur til ríkisins í formi veiðigjalds og tekjuskatts af hagnaði væru svo yfirgengilegar orðnar að þær […]

Stjórn VR vill sömu hækkun og forstjórinn fyrir starfsmenn á plani N1

Stjórn VR hefur samþykkt að leggja fram tillögu á aðalfundi N1 um að öllum starfsmönnum N1 skuli tryggð sama kjarahækkun og forstjóri félagsins fékk en laun hans voru 5,8 m.kr. á mánuði á síðasta ári og hækkuðu þau um 20,6% á milli ára eða um rúma milljón krónur á mánuði. Þetta kemur fram í tilkynningu […]

Forsætisráðherra heimsótti Hagstofu Íslands og embætti ríkislögmanns

Katrín Jakobsdóttir, forsætisráðherra, heimsótti Hagstofu Íslands og embætti ríkislögmanns í gær, fimmtudaginn 15. mars. Í heimsókn Katrínar til Hagstofu Íslands kynnti hún sér fjölbreytta starfsemi stofnunarinnar og áhersluverkefni um þessar mundir. Það var Ólafur Hjálmarsson, Hagstofustjóri sem tók á móti ráðherra og fylgdarliði ásamt yfirstjórn Hagstofunnar og fékk ráðherra kynningu á öllum sviðum stofnunarinnar sem […]

Ljósmæður eru langþreyttar á skilningsleysi og tómlæti ríkisvaldsins

Hvorki gengur né rekur í kjaraviðræðum Ljósmæðrafélags Íslands (LMFÍ) við ríkið sem nú hafa staðið í rúmlega hálft ár. Frá upphafi hefur meginkrafa félagsins verið sú að menntun og ábyrgð ljósmæðra í starfi sé metin til launa og að laun ljósmæðra fylgi almennri launaþróun í landinu. Ljósmóðurstarfið krefst 6 ára háskólanáms en að loknu sérnámi […]

Staksteinar býsnast  yfir Borgarlínubásabjór: „Kosningaáróður“

Höfundur Staksteina hefur hingað til ekki verið hrifinn af Degi B. Eggertssyni borgarstjóra. Í Staksteinum Morgunblaðsins í dag, er nefnast „Borgin, básinn og Borgarlínubjórinn,“ býsnast höfundur yfir básnum sem Reykjavíkurborg hélt úti á sýningunni Verk og Vit í Laugardalshöllinni um liðna helgi. Er hann sagður kosningaáróður: Reykjavíkurborg er stórskuldug og borgarbúar greiða hæsta leyfilega útsvar. […]

Bjarkey vildi varamenn fyrir villikettina: „Það voru kannski mistök af minni hálfu“

Andrúmsloftið innan VG er spennuþrungið þessa dagana. Frá því er greint í Fréttablaðinu í dag að þingflokksformaður Vinstri grænna, Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir, hafi kallað inn varamann fyrir Rósu Björk Brynjólfsdóttur þar sem Rósa væri erlendis. Hinsvegar hafi Rósa afturkallað varamanninn og fundist Bjarkey taka fram fyrir hendurnar á sér. Bjarkey segir þetta mistök af sinni […]

Launþegum fjölgar í byggingariðnaði

Á 12 mánaða tímabili, frá febrúar 2017 til janúar 2018, voru að jafnaði 17.644 launagreiðendur á Íslandi og hafði launagreiðendum fjölgað um 648 (3,8%) frá síðustu 12 mánuðum þar á undan. Á sama tímabili greiddu launagreiðendur að meðaltali um 189.200 einstaklingum laun sem er aukning um 8.400 (4,7%) samanborið við 12 mánaða tímabil ári fyrr. […]

Framsýn krefst launahækkana

Framsýn, stéttarfélag hefur ritað stjórn Landsvirkjunar bréf með áherslu á hækkun launa til starfsmanna á gólfinu.  Laun forstjóra Landsvirkjunar hækkuðu um 45% á síðasta ári og hjá framkvæmdarstjórum og aðstoðarforstjóra um 24 prósent. „Það er von Framsýnar, stéttarfélags að sá velvilji stjórnar Landsvirkjunar til að hækka eigin laun og laun lykilstjórnenda fyrirtækisins verði til þess […]

Vilja auka öryggi barna og bæta ráðningarferli

Úttekt Innri endurskoðunar Reykjavíkurborgar á verkferlum og reglum er varða tilkynningar og ábendingar sem berast til Barnaverndar Reykjavíkur var lögð fram á fundum borgarráðs og velferðarráðs í dag. Sviðsstjóri velferðarsviðs Reykjavíkurborgar, Regína Ásvaldsdóttir, óskaði eftir úttektinni í framhaldi af máli stuðningsfulltrúa á skammtímaheimili við Hraunberg sem grunaður er um kynferðisbrot gegn börnum. Í niðurstöðum skýrslunnar […]

Ragnar hraunar yfir forystu Sjálfstæðisflokksins: „Sá fjársterkasti kjörinn formaður og fallegar ungar konur valdar honum til stuðnings“

Ragnar Önundarson, viðskiptafræðingur, sem komst í fréttir fyrir að gagnrýna útlit Áslaugar Örnu Sigurbjörnsdóttur, ritara Sjálfstæðisflokksins, tekur engum silkihönskum um Sjálfstæðisflokkinn á Facebooksíðu sinni í morgun. Hann segir Bjarna Benediktsson kjörinn formann vegna fjárstyrks síns, en áður hafi það ráðið úrslitum hver væri öflugasti pólitíkusinn. Þá segir hann að ungar og fallegar konur séu valdar […]

Össur um landsfund Sjálfstæðisflokksins: „Nú er Bjarni Ben kjörinn formaður með þessari sósíaldemókratísku leið“

Frá því var greint í dag að formannskjör Sjálfstæðisflokksins á landsfundi um helgina verði framkvæmt með rafrænni kosningu, þar sem allir skráðir flokksmenn hafi kosningarétt. Þó verður hafður sá hátturinn á, að þeir sem mæta á landsfundinn, geta enn kosið með gamla laginu, það er skriflega. Össur Skarphéðinsson, fyrrum ráðherra Samfylkingarinnar, var fljótur að gera […]

Rafrettufrumvarp í mótsögn við sjálft sig – Krefst nikótínaðvarana á nikótínslausum rafrettum

Í rafrettufrumvarpi Svandísar Svavarsdóttur heilbrigðisráðherra, er að  finna meinlega mótsögn. Á einum stað segir að lögin eigi að ná yfir rafrettur, hvort sem þær innihaldi nikótín eða ekki. Á öðrum stað segir að aðeins megi selja rafrettur sem merktar eru viðvörunum um áhrif vörunnar á heilsu fólks. Með öðrum orðum, nikótínslausar rafrettur verða merktar viðvörunarmiða um […]

Öryrkjabandalagið um krónu á móti krónu skerðingu: „Kerfisbundið ofbeldi“

„Ef skynsemi, réttlæti og vilji til að breyta til batnaðar, ráða gjörðum stjórnvalda, hlýtur „króna á móti krónu“ skerðingin að verða afnumin strax, þannig staðfestu stjórnvöld vilja til velferðar í verki. Vilji er allt sem þarf,“ segir Þuríður Harpa Sigurðardóttir, formaður Öryrkjabandalags Íslands í ítarlegri umsögn bandalagsins um frumvarp þar sem lagt er til að sérstök uppbót til framfærslu […]

Bjarkey: „Klaufalega orðað hjá mér“ – „Landsbyggðarþingmenn eiga ekki að þurfa að borga með sér“

Frétt Eyjunnar í gær um Bjarkey Olsen Gunnarsdóttur, þingflokksformann VG, hefur vakið mikla athygli, en Bjarkey sagði í þætti á Hringbraut að greiðsla sem hún þiggur frá Alþingi fyrir húsnæðis- og dvalarkostnað sinn sem landsbyggðarþingmanns, nægði ekki til að greiða af húsnæðisláninu hennar. Greiðsla Alþingis til Bjarkeyjar er rúmar 187 þúsund krónur á mánuði.   Í […]

Frjáls fjölmiðlun ehf. - Kringlunni 4-12, 103 Reykjavík - eyjan (hjá) eyjan.is