Föstudagur 06.10.2017 - 12:27 - Ummæli ()

Sjálfstæðismenn fylkja sér að baki formanninum: „Viðskipti Bjarna hafa staðist ítrekaða skoðun“

Bjarni Benediktsson formaður Sjálfstæðisflokksins. Mynd/Sigtryggur Ari

Þingmenn og stuðningsmenn Sjálfstæðisflokksins grípa til varna fyrir Bjarna Benediktsson formann flokksins í kjölfar fréttaflutnings í morgun af viðskiptum hans fyrir og í miðju bankahruninu haustið 2008. Birti breska dagblaðið Guardian, Reykjavík Media og Stundin ítarlegar fréttir um sölu Bjarna á bréfum í Sjóði 9 sem og fjölskyldu hans á bréfum í Glitni. Segir í umfjölluninni að Bjarni, sem þá var þingmaður Sjálfstæðisflokksins, hafi setið fundi þar sem alvarleg staða bankana var rædd og hafi selt bréf fyrir alls 120 milljónir króna eftir fund með bankastjóra Glitnis.

Líkt og greint hefur verið frá segir Bjarni að þessi viðskipti hafi verið eðlileg, hann hafi ekki búið yfir neinum innherjaupplýsingum og viðskipti hans hafi þegar verið rannsökuð í þaula án þess að hann hafi verið sakaður um neitt misjafnt. Fer hann yfir atriði málsins í ítarlegri færslu á Fésbók sem þingmenn og stuðningsmenn Sjálfstæðisflokksins hafa deilt.

Sjá einnig: Bjarni svarar: „Öll mín viðskipti við Glitni banka voru eðlileg“

Áslaug Arna Sigurbjörnsdóttir varaformaður Sjálfstæðisflokksins. Mynd: DV/Sigryggur Ari

Áslaug Arna Sigurbjörnsdóttir varaformaður Sjálfstæðisflokksins hvetur fólk til að lesa færslu Bjarna til að „hafa staðreyndir á hreinu“:

„Fréttin sem Stundin slær upp í morgun eru bæði gömul og villandi. Viðskipti Bjarna hafa staðist ítrekaða skoðun, bæði Rannsóknarnefndar Alþingis og slitstjórnar bankans. Á þessum tíma var öllum ljóst að Glitnir væri í alvarlegum vandræðum enda hafði verið fjallað um það í fjölmiðlum,“

segir Áslaug Arna og bætir við:

Bjarni sagði sig frá öllum stjórnarstörfum og losaði sig við hlutabréf til að helga alla starfskrafta sína íslenskum stjórnmálum. Fyrir það er ég þakklát, hann hefur einbeitt sér að því að byggja upp íslenskt samfélag og bæta lífskjör allra landsmanna. Bjarni er ekki aðeins einstakur stjórnmálamaður sem lætur ekki bilbug á sér finna þó hart sé að honum sótt, heldur er hann hvetjandi, umburðarlyndur og frábær vinur og samstarfsmaður.

Jón Gunnarsson samgönguráðherra.

Tilraun til að þyrla upp ryki í aðdraganda kosninga

Jón Gunnarsson samgönguráðherra segir að fréttaflutningur Guardian, Stundarinnar og Reykjavík Media í dag sé enn ein tilraunin til að „þyrla upp ryki til að hnekkja á Sjálfstæðisflokknum í aðdraganda kosninga“:

Engum vafa er undirorpið að styrk stjórn Bjarna Benediktssonar á ríkisfjármálum, á undanförnum árum, á stóran þátt í því hve vel hefur tekist til við uppbyggingu og endurreisn íslensks efnahagslífs. Þekking hans og reynsla hefur vegið þungt í allri ákvarðantöku sem leitt hefur af sér aukna velsæld okkar Íslendinga. Ég spyr er ekki mál að linni, er ekki kominn tími til að horfa til framtíðar, tryggja áframhaldandi stöðugleika og styrkja þar með grundvöllinn undir áframhaldandi hagsæld íslenskra heimila.

Sirrý Hallgrímsdóttir fyrrverandi formaður Landssambands Sjálfstæðiskvenna veltir fyrir sér tímasetningunni á fréttunum:

Nú 9 árum síðar er þetta mál aftur til umfjöllunar. Mál sem búið er að rannsaka í kjölinn. Ég velti fyrir mér tímasetningunni…..

Undir það taka Áslaug Arna, Hildur Sverrisdóttir þingmaður Sjálfstæðisflokksins og Svanhildur Hólm Valsdóttir aðstoðarmaður Bjarna.

Ekki pólitískur jarðskjálfti

Hulda Þórisdóttir sálfræðingur og stjórnmálaskýrandi sagði í Morgunútvarpinu á Rás 2 í morgun að það væri ekki líklegt að málið hefði áhrif á kosningabaráttuna, fólk sé þegar búið að gera upp við sig hvort það sem gerðist fyrir hrun sé ófyrirgefanlegt eða ekki:

Þetta er bara enn eitt málið af þessum toga sem kemur upp, eflaust í huga margra. Og þessi mál hafa pólaríserað þjóðina og ég hugsa að þeir sem að styðja Bjarna og hans flokk, þeir láta þetta ekki mikið á sig fá. Auðvitað kemur þetta róti á einhverja en ég held að þetta sé ekki jarðskjálfti í ljósi þess að þetta kemur í kjölfarið á svo mörgum svona málum.

«
»

Ummæli ()

Vinsamlegast athugið:
Ummæli eru á ábyrgð þeirra sem þau skrifa. Eyjan áskilur sér þó rétt til að fjarlægja óviðeigandi og meiðandi ummæli. Tilkynna má óviðeigandi ummæli í netfangið ritstjorn@eyjan.is

Bjarni, Þórdís og Áslaug kosin til forystu Sjálfstæðisflokksins

Bjarni Benediktsson var í dag endurkjörinn formaður Sjálfstæðisflokksins með 96,2% atkvæða á landsfundi flokksins sem fram fer í Laugardalshöll. Alls greiddu 762 atkvæði í formannskjörinu og hlaut Bjarni 710 af þeim. Aðrir hlutu 28 atkvæði og auðir og ógildir seðlar voru 24. Þá var Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, ferðamála-, iðnaðar- og nýsköpunarráðherra kjörin varaformaður Sjálfstæðisflokksins með […]

Hreinn hagnaður jókst um 12%

Kristinn H. Gunnarsson ritar: Enn er í fersku minni leiftursókn útgerðargreifanna að almannahag í byrjun ársins. Talsmenn LÍÚ ráku upp mikið ramakvein yfir því að veiðigjaldið jókst í samræmi við aukinn hagnað 2015. Var því mjög haldið fram að greiðslur til ríkisins í formi veiðigjalds og tekjuskatts af hagnaði væru svo yfirgengilegar orðnar að þær […]

Stjórn VR vill sömu hækkun og forstjórinn fyrir starfsmenn á plani N1

Stjórn VR hefur samþykkt að leggja fram tillögu á aðalfundi N1 um að öllum starfsmönnum N1 skuli tryggð sama kjarahækkun og forstjóri félagsins fékk en laun hans voru 5,8 m.kr. á mánuði á síðasta ári og hækkuðu þau um 20,6% á milli ára eða um rúma milljón krónur á mánuði. Þetta kemur fram í tilkynningu […]

Forsætisráðherra heimsótti Hagstofu Íslands og embætti ríkislögmanns

Katrín Jakobsdóttir, forsætisráðherra, heimsótti Hagstofu Íslands og embætti ríkislögmanns í gær, fimmtudaginn 15. mars. Í heimsókn Katrínar til Hagstofu Íslands kynnti hún sér fjölbreytta starfsemi stofnunarinnar og áhersluverkefni um þessar mundir. Það var Ólafur Hjálmarsson, Hagstofustjóri sem tók á móti ráðherra og fylgdarliði ásamt yfirstjórn Hagstofunnar og fékk ráðherra kynningu á öllum sviðum stofnunarinnar sem […]

Ljósmæður eru langþreyttar á skilningsleysi og tómlæti ríkisvaldsins

Hvorki gengur né rekur í kjaraviðræðum Ljósmæðrafélags Íslands (LMFÍ) við ríkið sem nú hafa staðið í rúmlega hálft ár. Frá upphafi hefur meginkrafa félagsins verið sú að menntun og ábyrgð ljósmæðra í starfi sé metin til launa og að laun ljósmæðra fylgi almennri launaþróun í landinu. Ljósmóðurstarfið krefst 6 ára háskólanáms en að loknu sérnámi […]

Staksteinar býsnast  yfir Borgarlínubásabjór: „Kosningaáróður“

Höfundur Staksteina hefur hingað til ekki verið hrifinn af Degi B. Eggertssyni borgarstjóra. Í Staksteinum Morgunblaðsins í dag, er nefnast „Borgin, básinn og Borgarlínubjórinn,“ býsnast höfundur yfir básnum sem Reykjavíkurborg hélt úti á sýningunni Verk og Vit í Laugardalshöllinni um liðna helgi. Er hann sagður kosningaáróður: Reykjavíkurborg er stórskuldug og borgarbúar greiða hæsta leyfilega útsvar. […]

Bjarkey vildi varamenn fyrir villikettina: „Það voru kannski mistök af minni hálfu“

Andrúmsloftið innan VG er spennuþrungið þessa dagana. Frá því er greint í Fréttablaðinu í dag að þingflokksformaður Vinstri grænna, Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir, hafi kallað inn varamann fyrir Rósu Björk Brynjólfsdóttur þar sem Rósa væri erlendis. Hinsvegar hafi Rósa afturkallað varamanninn og fundist Bjarkey taka fram fyrir hendurnar á sér. Bjarkey segir þetta mistök af sinni […]

Launþegum fjölgar í byggingariðnaði

Á 12 mánaða tímabili, frá febrúar 2017 til janúar 2018, voru að jafnaði 17.644 launagreiðendur á Íslandi og hafði launagreiðendum fjölgað um 648 (3,8%) frá síðustu 12 mánuðum þar á undan. Á sama tímabili greiddu launagreiðendur að meðaltali um 189.200 einstaklingum laun sem er aukning um 8.400 (4,7%) samanborið við 12 mánaða tímabil ári fyrr. […]

Framsýn krefst launahækkana

Framsýn, stéttarfélag hefur ritað stjórn Landsvirkjunar bréf með áherslu á hækkun launa til starfsmanna á gólfinu.  Laun forstjóra Landsvirkjunar hækkuðu um 45% á síðasta ári og hjá framkvæmdarstjórum og aðstoðarforstjóra um 24 prósent. „Það er von Framsýnar, stéttarfélags að sá velvilji stjórnar Landsvirkjunar til að hækka eigin laun og laun lykilstjórnenda fyrirtækisins verði til þess […]

Vilja auka öryggi barna og bæta ráðningarferli

Úttekt Innri endurskoðunar Reykjavíkurborgar á verkferlum og reglum er varða tilkynningar og ábendingar sem berast til Barnaverndar Reykjavíkur var lögð fram á fundum borgarráðs og velferðarráðs í dag. Sviðsstjóri velferðarsviðs Reykjavíkurborgar, Regína Ásvaldsdóttir, óskaði eftir úttektinni í framhaldi af máli stuðningsfulltrúa á skammtímaheimili við Hraunberg sem grunaður er um kynferðisbrot gegn börnum. Í niðurstöðum skýrslunnar […]

Ragnar hraunar yfir forystu Sjálfstæðisflokksins: „Sá fjársterkasti kjörinn formaður og fallegar ungar konur valdar honum til stuðnings“

Ragnar Önundarson, viðskiptafræðingur, sem komst í fréttir fyrir að gagnrýna útlit Áslaugar Örnu Sigurbjörnsdóttur, ritara Sjálfstæðisflokksins, tekur engum silkihönskum um Sjálfstæðisflokkinn á Facebooksíðu sinni í morgun. Hann segir Bjarna Benediktsson kjörinn formann vegna fjárstyrks síns, en áður hafi það ráðið úrslitum hver væri öflugasti pólitíkusinn. Þá segir hann að ungar og fallegar konur séu valdar […]

Össur um landsfund Sjálfstæðisflokksins: „Nú er Bjarni Ben kjörinn formaður með þessari sósíaldemókratísku leið“

Frá því var greint í dag að formannskjör Sjálfstæðisflokksins á landsfundi um helgina verði framkvæmt með rafrænni kosningu, þar sem allir skráðir flokksmenn hafi kosningarétt. Þó verður hafður sá hátturinn á, að þeir sem mæta á landsfundinn, geta enn kosið með gamla laginu, það er skriflega. Össur Skarphéðinsson, fyrrum ráðherra Samfylkingarinnar, var fljótur að gera […]

Rafrettufrumvarp í mótsögn við sjálft sig – Krefst nikótínaðvarana á nikótínslausum rafrettum

Í rafrettufrumvarpi Svandísar Svavarsdóttur heilbrigðisráðherra, er að  finna meinlega mótsögn. Á einum stað segir að lögin eigi að ná yfir rafrettur, hvort sem þær innihaldi nikótín eða ekki. Á öðrum stað segir að aðeins megi selja rafrettur sem merktar eru viðvörunum um áhrif vörunnar á heilsu fólks. Með öðrum orðum, nikótínslausar rafrettur verða merktar viðvörunarmiða um […]

Öryrkjabandalagið um krónu á móti krónu skerðingu: „Kerfisbundið ofbeldi“

„Ef skynsemi, réttlæti og vilji til að breyta til batnaðar, ráða gjörðum stjórnvalda, hlýtur „króna á móti krónu“ skerðingin að verða afnumin strax, þannig staðfestu stjórnvöld vilja til velferðar í verki. Vilji er allt sem þarf,“ segir Þuríður Harpa Sigurðardóttir, formaður Öryrkjabandalags Íslands í ítarlegri umsögn bandalagsins um frumvarp þar sem lagt er til að sérstök uppbót til framfærslu […]

Frjáls fjölmiðlun ehf. - Kringlunni 4-12, 103 Reykjavík - eyjan (hjá) eyjan.is